ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดต้นคอท้ายทอย  (อ่าน 632 ครั้ง)

ออฟไลน์ wakuu

• Newbie
  • *
ปวดต้นคอท้ายทอย
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 08:56:03 pm »
มีอาการปวดต้นคอท้ายทอยลงไปถึงสบักหลังแล้วปวดกรามล่างด้วยมีเพื่อนคนใดเป็นบ้างคะแนวกระดูกหลังก้อตึงไปหมด ทำอะไรลำบากตามข้อก้อปวดตึงไปหาหมอมาหมอบอกจิ๊บๆก้อน่าจะใช่เพราะหมอไม่ได้ปวดด้วย(ขอระบายหน่อยค่ะ)อยากได้คำแนะนำดีๆหรือหมอดีๆฟังคนไข้บ้างไม่มีใครอยากป่วยหรอค่ะ

ออฟไลน์ kornwinueng

• Newbie
  • *
Re: ปวดต้นคอท้ายทอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 06:18:57 pm »
หนึ่งก็เป็นเหมือนกันค่ะ ๆ ปรึกษาอาจารย์หมอแล้ว ท่านก็บอกว่าเป็นอาการของโรคอ่ะค่ะน่าเบื่อเหมือนกัน ตอนนี้ปวดรำคาญมากเลยค่ะ อยากได้คำแนะนำเหมือนกัน

ออฟไลน์ lilalien

• Newbie
  • *
Re: ปวดต้นคอท้ายทอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:53:25 pm »
เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดแทบทุกวันยิ่งช่วงประจำเดือนใกล้มายิ่งปวดค่ะ
ตรงคอยังชอบมีเสียงก๊อกๆด้วยค่ะ จะพยายามใช้ยาทาภายนอกบรรเทา
อาการปวดมากกว่าทานยาพาราค่ะ มันมียาที่ใช้ฉีดๆ ที่พอฉีดแล้วมันจะเย็นๆ
ช่วยได้ดีนะค่ะ